PDA

View Full Version : Cần thêm chức năng tự động bật tắt auto khi nhận thư

cuong003
02-19-2013, 16:24
Mình thấy cần thêm chức năng tắt hoăc bật auto khi nhận đc thư từ 1 người nào đó đc chủ acc cài đặt.
Mình thấy nhiều khi chủ acc đi ra ngoài cắm acc auto ở nhà mà muốn mượn acc clean QĐ mà ko đc.
Mong ADM sớm cho thêm chức năng này vào auto

zippro55
02-20-2013, 09:16
Mình thấy cần thêm chức năng tắt hoăc bật auto khi nhận đc thư từ 1 người nào đó đc chủ acc cài đặt.
Mình thấy nhiều khi chủ acc đi ra ngoài cắm acc auto ở nhà mà muốn mượn acc clean QĐ mà ko đc.
Mong ADM sớm cho thêm chức năng này vào auto

Nếu làm đc như vậy thì auto pro quá bạn nhỉ :D
Nếu nhận đc thư từ 1 người nào đó thì có thể bị chơi xỏ ko hè ? ;)

cuong003
02-20-2013, 17:36
Bị chơi xỏ làm sao đc hả bạn. MÌnh cài đặt tên người gửi mà, chỉ nhận đc thư của người tên như mình cài đặt nó mới nhận lệnh tắt auto trong 1 khoang thời gian nào đó. Ví dụ như nhận đc thư của người xxx với nội dung off 120 thì auto sẽ tự động tắt trong vong 120p hut
Nếu làm đc như vậy thì auto pro quá bạn nhỉ :D
Nếu nhận đc thư từ 1 người nào đó thì có thể bị chơi xỏ ko hè ? ;)

tticooldn92
02-21-2013, 01:52
ừ em thấy nên thêm chức năng thoát acc từ xa ấy ,chat với acc = ký tự tự cài đặt là auto thoát ra ,sẽ tiện hơn nêu ta đi đâu mà cần phải log acc hoặc ko muốn treo auto nữa

zippro55
02-21-2013, 17:20
à, mình hiểu ý bạn rồi. Chức năng như remot của TiVi đúng ko ? mình thấy đang treo thì cứ để vậy, tò mò vào xem rồi làm gián đoạn treo auto vậy ko hay cho lắm nhi ?

cuong003
02-21-2013, 20:54
@@ bạn vẫn chưa hiểu ý mình rồi.
Thứ nhất, không phải ai cũng có thể ra lệnh off đc vì auto sẽ kiểm tra xem người gửi thư có đúng là người đã đc cài đặt ở auto hay không.
Thứ 2: mục đích của chức năng này là dùng khi mình auto ở nhà từ sang, trưa làm việc xong thì muốn vào acc chơi trong lúc nghỉ trưa cũng ko vào đc vì cứ log vào là auto sẽ tự động đăng nhập sau 30 giây. Vậy tại sao ko them chức năng tự động đăng nhập theo số phút mà ng chơi muốn.
Thứ 3: Ý tưởng chức năng này ko phải mình nghĩ ra mà mình dùng nhiều auto của các game khác ( nhập vai cũng như web game) đều có mà mình thấy nó rất hay.
thứ 4: Ý của mình khi có chức năng này như sau: mình tạo 1 acc phụ cùng sever với tên là "abc" chẳng hạn, acc chính tên là "xyz". Khi mình muốn out auto ở nhà để chơi lúc nghỉ trưa ở cơ quan ( mình dự tính sẽ chơi 120 phút ) thì mình sẽ viết thư tới acc chính với nội dung là "off 120". Khi acc chính nhận đc thư thì sẽ kiểm tra xem tên người gửi có phải là "abc" hay không, nếu đúng thì check xem số phút uot là bao nhiêu; nếu ko đúng tên người gửi như đã cài đặt ở auto thì vẫn auto bình thường.
Hy vọng ADM và MOD sẽ hiểu và them chức năng này ^^
à, mình hiểu ý bạn rồi. Chức năng như remot của TiVi đúng ko ? mình thấy đang treo thì cứ để vậy, tò mò vào xem rồi làm gián đoạn treo auto vậy ko hay cho lắm nhi ?

zippro55
02-22-2013, 16:14
Thứ nhất, không phải ai cũng có thể ra lệnh off đc vì auto sẽ kiểm tra xem người gửi thư có đúng là người đã đc cài đặt ở auto hay không.
Thứ 2: mục đích của chức năng này là dùng khi mình auto ở nhà từ sang, trưa làm việc xong thì muốn vào acc chơi trong lúc nghỉ trưa cũng ko vào đc vì cứ log vào là auto sẽ tự động đăng nhập sau 30 giây. Vậy tại sao ko them chức năng tự động đăng nhập theo số phút mà ng chơi muốn.
Thứ 3: Ý tưởng chức năng này ko phải mình nghĩ ra mà mình dùng nhiều auto của các game khác ( nhập vai cũng như web game) đều có mà mình thấy nó rất hay.
thứ 4: Ý của mình khi có chức năng này như sau: mình tạo 1 acc phụ cùng sever với tên là "abc" chẳng hạn, acc chính tên là "xyz". Khi mình muốn out auto ở nhà để chơi lúc nghỉ trưa ở cơ quan ( mình dự tính sẽ chơi 120 phút ) thì mình sẽ viết thư tới acc chính với nội dung là "off 120". Khi acc chính nhận đc thư thì sẽ kiểm tra xem tên người gửi có phải là "abc" hay không, nếu đúng thì check xem số phút uot là bao nhiêu; nếu ko đúng tên người gửi như đã cài đặt ở auto thì vẫn auto bình thường.

Giờ thì hoàn toàn hiểu rồi, chức năng hay lắm bạn.
Cám ơn bạn nhiều, Vieauto xin tiếp thu và xem xét kỹ. :D

cuong003
02-24-2013, 09:33
Thanks mod ^^

phanhtudpm
03-06-2013, 12:59

Chức năng này thì có lẽ không thể thiếu cho auto, chức năng tương tự mình cũng đã dùng rất lâu và cho nhiều auto các game khác. Cái này thiết lập theo thư như trên cũng được hoặc thiết lập theo PM mật.
Đang rất cần chức năng này mong MOD sớm bổ sung.