PDA

View Full Version : 1 vài góp ý cho phiên bản hiện tại

madinside
11-21-2012, 10:44
1. Chức năng nâng cấp :
Không biết mình hiểu ntn có đúng không ,nó sẽ tự nhận cấp độ của nhân vật và cường hóa các nhà đã chọn lên cấp bằng với cấp nhận vật và ưu tiên nâng cấp thành chính trước đúng không ???

2. Chức năng hải tặc :
Có 1 vài bất cập với chức năng này ,nếu mình tích vào ô Hải Tặc ,là trên khung auto nó báo suốt là phải tham gia hải tặc mới được và không làm bất kỳ 1 việc nào khác (như thế là cứ đúng giờ lại phải ngồi canh để tham gia à) ,liệu có thể sửa lại cho nó tự tham gia hải tặc được không ,ví dụ tham gia ca 16h hoặc 21h30 và nó chỉ hoạt động khi đã vào đến khu vực hải tặc chiến và tự động thiết lập theo mình chọn ....

3. Chức năng thu hoạch : phần chiêu mộ
Có thể làm cho nó ưu tiên chiêu mộ nghĩa binh trước và chỉ chiêu mộ binh = lúa khi số lính <= 1 lượng nào đó do người chơi tự set được không ????

4. Chức năng cường hóa :
-Lỗi hiện tại: không nhận item hải tặc (vd Sói Hải Tặc)
-Góp ý thay đổi : Hiện tại nếu mình set cường hóa sau 1 phút thì cứ 1 phút nó mới vào bấm són són 1 lần ,theo ý mình nên để cho nó tự động kiểm tra tỉ lệ cứ 30 phút 1 lần tính từ 0h hàng ngày (get time theo máy tính) ,nếu tỉ lệ trùng hoặc lớn hơn số mình set (và làm tròn 100% nếu người dùng se) ,nó sẽ cường hóa mỗi lần là 10 phát và sau đó là check lại tỉ lệ ,nếu vẫn trùng thì tự động bỏ thời gian chờ (nếu người chơi lựa chọn) và cường hóa tiếp ....
-Tiếp nữa là nên hiện cấp cường hóa sẵn có của món đồ để còn biết mà chọn ,chứ ko lại mất công ngó vào trang bị phát nữa rồi so sánh với bên ngoài mệt lắm ...

5. Chức năng quân đoàn:
Mình thấy chức năng quân đoàn về khoản nhận lời mời là ổn rồi ,nhưng hiện tại nó vẫn chỉ chạy khi có người host và mời ,còn không là nghỉ luôn :|

P/s: mong chờ nhất cái huấn luyện tướng, tự động chuyển sinh ... và tự chạy quân đoàn đã chỉ định sau khi reset mà không cần chờ mời

vieautopk
11-21-2012, 10:58
mọi góp ý của bạn sẽ được xem xét và phát triển,cám ơn bạn nhé :),về con sói hải tặc mình chưa có hihihihi