PDA

View Full Version : Thảo luận Thôn Thiên Chiến

zippro55
04-18-2014, 16:15
Để không ngừng hỗ trợ các tài khoản vieauto đã kích hoạt và sử dụng Auto Pro Ngọa Long. Nhằm bám sát tình hình thực tế nhu cầu farm Thôn Thiên Chiến. Mình lập topic này để anh em vào nêu cảm nhận và nêu yêu cầu về tính năng Thôn Thiên Chiến.

Tình hình hiện tại Tính năng Thôn Thiên Chiến hỗ trợ như sau:
1. Tạo đội dựa trên số doanh hiện có.
2. Phái đến thành có chiến sự gần nhất so với doanh đang đóng.
3. Tự tạo lại đội khi phái xong.

Tính năng dự định update thêm:
- Cỗ vũ.
- Mưu kế.
- Liên chiến.

Thân ái, zippro55.

onemyheart
04-19-2014, 13:13
Mục tạo đội nên thêm vào người chơi chọn mặc định cho doanh trại để auto theo cái mặc định đó mà tạo đội và thêm đội tối đa + mưu kế.

zippro55
04-19-2014, 17:37
Mục tạo đội nên thêm vào người chơi chọn mặc định cho doanh trại để auto theo cái mặc định đó mà tạo đội và thêm đội tối đa + mưu kế.
Hiện tại thì auto tự tạo tối đa số đội theo số doanh hiện có đó bạn.

onemyheart
04-20-2014, 21:05
Hiện tại thì auto tự tạo tối đa số đội theo số doanh hiện có đó bạn.
y' mình là khi tạo lại đội:
giả sử có 5 thành nó sẽ tạo 5 đội ở 1 trong 5 thành vậy auto sẽ chọn thành nào? nên cho người dùng mặc định 1 thành để tạo.

tranmanhktqd
04-26-2014, 18:54
Bạn ơi auto thôn thiên không hoạt động rồi, sao thông báo ghi chạy ngon thế mà lại thành ra thế này vậy

wiliam01492
04-30-2014, 21:04
Mình nghĩ là cái cần thiết nhất là tự tăng số lần liên chiến từ 1 lên 2 . Vì chơi thôn thiên chiến chủ yếu farm thành mà liên chiến từ 1 lên 2 mất 150 QL , 2 lên 3 mất 300 QL , 3 lên 4 là 450 QL ,4 lên 5 600 QL ( càng lên cao càng đắt ) , mỗi lần công thành ( 30 phút 1 lần ) thì sẽ mất 1 lần liên chiến . Mình cứ 30 phút lại phải log 1 lần để tăng liên chiến lên lại 2 , vì nếu ko tăng thì tụt xuống 0 là muốn liên chiến lên lại 1 sẽ tạo lại đội mất 500. Vì thế cứ 30 phút mình đánh dc 5 hit : chi phí là 150*5 và 3 chiến lệnh ( 5 cái nhưng 2 cái free ) kiếm dc khà nhiều CT . Mình chơi ko nạp thẻ chỉ chăm on mà toàn top 1-5 theo kiểu chơi này . Lúc nào bận ko chơi dc trong 1 tiếng thì tăng liên chiến lên 3 rồi đi , về là còn 1 ( và chi phí tổng cộng là 450*5 QL khá đắt cho việc ko on trong 30 phút , nếu tăng lên 4 hay 5 còn đắt hơn nhưng còn hơn để về 0 ) .
Vì thế cái mình cảm thấy cần thiết nhất là tăng liên chiến từ 1 lên 2 ( 30 phút 1 lần ) . Có cái đấy sẽ chỉ phải 2 - 3 tiếng mới vào 1 lần để phái sang thành khác . Nếu có cả chức năng phái sang thành đánh nhau gần nhất nữa cũng tốt . Còn những chức năng khác cá nhân mình thấy ko cần thiết lắm . Đấy là góp ý của mình .

cadicsamcaoly
05-01-2014, 15:10
MOD nên để tối đa liên thắng là 5, khi mà liên thắng còn 2 (1 đội sợ không kịp) thì auto tự động thêm số liên thắng là 5...
Xin cắm ơn trước..............................

onemyheart
05-04-2014, 17:24
giờ chỉ cần MOD viết thêm cho auto mục tự động thêm liên chiến cho auto vào khoảng giữa giờ nghỉ của thôn thiên là được ( xh15' và xh45'), để tiết kiệm quân lương MOD cho chế độ thêm liên chiến + x ( x=1,2,3,4,5) là ok, cái này rất cần thiết.

nguyenhung156vp
05-13-2014, 09:40
auto thôn thiên điều toàn đi mất mấy giờ admin ơi.sao ko cho auto tự xóa thành sản lương thấp nhất để tạo thành gần nơi cần đánh để thời gian đi quân gần hơn.tầm dưới 30 phút là đẹp

tranphunguyen
05-20-2014, 13:58
auto nay tha di tay con nhieu diem hon ay chu

kanu86
06-26-2014, 21:22
cái auto này dễ điên . đã đánh 1 thành ròi còn 4 lần nũa cái nó vô chạy qua thành khác mất 1 2h lun @@ auto ngu bà cố

talongseri
07-22-2014, 23:48
Mình nghĩ là cái cần thiết nhất là tự tăng số lần liên chiến từ 1 lên 2 . Vì chơi thôn thiên chiến chủ yếu farm thành mà liên chiến từ 1 lên 2 mất 150 QL , 2 lên 3 mất 300 QL , 3 lên 4 là 450 QL ,4 lên 5 600 QL ( càng lên cao càng đắt ) , mỗi lần công thành ( 30 phút 1 lần ) thì sẽ mất 1 lần liên chiến . Mình cứ 30 phút lại phải log 1 lần để tăng liên chiến lên lại 2 , vì nếu ko tăng thì tụt xuống 0 là muốn liên chiến lên lại 1 sẽ tạo lại đội mất 500. Vì thế cứ 30 phút mình đánh dc 5 hit : chi phí là 150*5 và 3 chiến lệnh ( 5 cái nhưng 2 cái free ) kiếm dc khà nhiều CT . Mình chơi ko nạp thẻ chỉ chăm on mà toàn top 1-5 theo kiểu chơi này . Lúc nào bận ko chơi dc trong 1 tiếng thì tăng liên chiến lên 3 rồi đi , về là còn 1 ( và chi phí tổng cộng là 450*5 QL khá đắt cho việc ko on trong 30 phút , nếu tăng lên 4 hay 5 còn đắt hơn nhưng còn hơn để về 0 ) .
Vì thế cái mình cảm thấy cần thiết nhất là tăng liên chiến từ 1 lên 2 ( 30 phút 1 lần ) . Có cái đấy sẽ chỉ phải 2 - 3 tiếng mới vào 1 lần để phái sang thành khác . Nếu có cả chức năng phái sang thành đánh nhau gần nhất nữa cũng tốt . Còn những chức năng khác cá nhân mình thấy ko cần thiết lắm . Đấy là góp ý của mình .

auto thôn thiên điều toàn đi mất mấy giờ admin ơi.sao ko cho auto tự xóa thành sản lương thấp nhất để tạo thành gần nơi cần đánh để thời gian đi quân gần hơn.tầm dưới 30 phút là đẹp

Cách của bạn rất hay ;). Mình không có tg online nhiều nên toàn để liên chiến 5, tốn quân lương kinh khủng. Nếu Auto Pro làm được như bạn góp ý thì ngon.:)

cái auto này dễ điên . đã đánh 1 thành ròi còn 4 lần nũa cái nó vô chạy qua thành khác mất 1 2h lun @@

Mình cũng gặp lỗi giống bạn :confused:, nên hiện tại chưa dám dùng AutoPro cho Thôn thiên.:cool:
Nên thêm tính năng tự dùng mưu kế (theo setup tùy chọn) nữa nhé.
Hy vọng ZIP fix được lỗi này và thực hiện được cải tiến theo góp ý của mấy Pro trên là Thôn thiên ngon.

o936120689
11-03-2015, 08:57
Cách của bạn rất hay ;). Mình không có tg online nhiều nên toàn để liên chiến 5, tốn quân lương kinh khủng. Nếu Auto Pro làm được như bạn góp ý thì ngon.:)

Mình cũng gặp lỗi giống bạn :confused:, nên hiện tại chưa dám dùng AutoPro cho Thôn thiên.:cool:
Nên thêm tính năng tự dùng mưu kế (theo setup tùy chọn) nữa nhé.
Hy vọng ZIP fix được lỗi này và thực hiện được cải tiến theo góp ý của mấy Pro trên là Thôn thiên ngon.

Mình cũng đang bị tình trạng đó nè. Tạo đội phái đi quay qua quay lại auto phái đi chổ khác mất cả 1h đồng hồ mới tới nơi. Mong được Fix lỗi sớm.

ngoisaobayth
08-03-2016, 23:07
Đề nghị cập nhật lại các thế lực thôn thiên. Giờ không thấy thế lực Lưu Bị hay Tào Tháo đâu?

hotrovieauto2
08-04-2016, 08:01
Chào bạn ngoisaobayth! Bạn tải phần mềm này về rồi cài vào máy http://ultraviewer.net/vi/
và gửi ID và MK của phần mềm qua đây để mình vào xem với: https://www.facebook.com/Vieauto/messages/